Tạp chí Doanh nghiệp và Tiếp thị ISSN 3030-4253
  • Tiếp thị
    Tiếp thị số Diễn đàn Địa phương Quốc tế
  • Thị trường
    Nhịp đập thị trường Thị trường tiêu dùng Xuất nhập khẩu
  • Đầu tư và Tiếp thị
    Kinh doanh Tài chính - Đầu tư Ngân hàng Chứng khoán Chính sách
  • Bất động sản và Tiếp thị
    Nhịp cầu BĐS Dự án Tư vấn
  • Tiêu dùng và Tiếp thị
    Sản phẩm - Dịch vụ Bảo vệ người tiêu dùng Tư vấn Tiêu dùng
  • Doanh nghiệp - Doanh nhân
    Doanh nghiệp Doanh nhân Khởi nghiệp
  • video
    Cafe cùng doanh nhân Quê hương trong tôi Bản tin thương hiệu Việt
  • Tạp chí in
  • Kỷ nguyên vươn mình
Tiếp thị
Tiếp thị số Diễn đàn Địa phương Quốc tế
Thị trường
Nhịp đập thị trường Thị trường tiêu dùng Xuất nhập khẩu
Đầu tư và Tiếp thị
Kinh doanh Tài chính - Đầu tư Ngân hàng Chứng khoán Chính sách
Bất động sản và Tiếp thị
Nhịp cầu BĐS Dự án Tư vấn
Tiêu dùng và Tiếp thị
Sản phẩm - Dịch vụ Bảo vệ người tiêu dùng Tư vấn Tiêu dùng
Doanh nghiệp - Doanh nhân
Doanh nghiệp Doanh nhân Khởi nghiệp
Video ẢNh Infographic eMagazine Tạp chí in

Tin tức, bài viết mới nhất về: giá vầng

Các chuyên gia chưa thống nhất về hướng đi tiếp theo của giá vàng

Các chuyên gia chưa thống nhất về hướng đi tiếp theo của giá vàng

Thị trường

Khảo sát vàng hàng tuần mới nhất của một trang chuyên về kim loại quý cho thấy tâm lý của giới phân tích Phố Wall trở nên thận trọng hơn sau đợt giảm mạnh vừa qua.

Giá vàng hôm nay 24/10: Giảm xuống mức thấp nhất trong 3 tuần qua

Giá vàng hôm nay 24/10: Giảm xuống mức thấp nhất trong 3 tuần qua

Thị trường

Giá vàng trong nước tiếp tục giảm từ 300.000 đồng mỗi lượng, ghi nhận mức thấp nhất trong 3 tuần qua.

Giá vàng hôm nay 23/10: Chênh lệch mua - bán bị đẩy lên cao

Giá vàng hôm nay 23/10: Chênh lệch mua - bán bị đẩy lên cao

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước lẫn thế giới đồng loạt giảm nhưng chênh lệch mua - bán bị đẩy lên cao.

Giá vàng hôm nay 22/10: Giá mua vào dưới 140 triệu đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 22/10: Giá mua vào dưới 140 triệu đồng/lượng

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước gần như đi ngang với mức bán ra quanh 142 triệu đồng/lượng, giá mua vào dưới mốc 140 triệu đồng/lượng.

Giá vàng hôm nay 21/10: Giá vàng thế giới tiếp đà giảm

Giá vàng hôm nay 21/10: Giá vàng thế giới tiếp đà giảm

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước đang cao hơn giá vàng thế giới 13,6 triệu đồng/lượng trong bối cảnh kim loại quý thế giới tiếp tục điều chỉnh giảm.

Giá vàng hôm nay 20/10: Giảm xuống mức thấp nhất sau 1 tuần

Giá vàng hôm nay 20/10: Giảm xuống mức thấp nhất sau 1 tuần

Nhịp đập thị trường

Sau nhiều phiên giằng co và gần như đứng yên, giá vàng sáng 20/10 giảm xuống mức thấp nhất trong 7 ngày qua.

Giá vàng chưa hình thành xu hướng rõ ràng trong tuần này

Giá vàng chưa hình thành xu hướng rõ ràng trong tuần này

Nhịp đập thị trường

Khảo sát vàng hàng tuần mới nhất của một trang chuyên về kim quý cho thấy tâm lý của giới phân tích Phố Wall có sự thay đổi đáng chú ý sau một tuần giá vàng biến động mạnh nhưng chưa thể hình thành xu hướng rõ ràng.

Giá vàng hôm nay 19/10: Giá vàng trong nước cao hơn thế giới 12,2 triệu đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 19/10: Giá vàng trong nước cao hơn thế giới 12,2 triệu đồng/lượng

Nhịp đập thị trường

Sự biến động chậm chạp của vàng trong nước những ngày qua đã khiến mức chênh lệch so với thế giới được rút ngắn khi giá vàng miếng SJC cao hơn thế giới còn 12,2 triệu đồng/lượng thay vì hơn 13 triệu đồng/lượng trước đó.

Giá vàng hôm nay 17/10: Vàng miếng điều chỉnh giảm 300.000 đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 17/10: Vàng miếng điều chỉnh giảm 300.000 đồng/lượng

Thị trường

Giá vàng trong nước được điều chỉnh giảm 300.000 đồng/lượng dù giá vàng thế giới tiếp tục tăng nhẹ.

Giá vàng hôm nay 16/10: Giá vàng thế giới quay đầu tăng

Giá vàng hôm nay 16/10: Giá vàng thế giới quay đầu tăng

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước tiếp tục đứng yên dù giá vàng thế giới tăng nhẹ sau khi lạm phát của Mỹ lên cao.

Giá vàng hôm nay 15/10: Vàng thế giới tiếp tục giảm khi lạm phát của Mỹ tăng cao

Giá vàng hôm nay 15/10: Vàng thế giới tiếp tục giảm khi lạm phát của Mỹ tăng cao

Nhịp đập thị trường

Giá vàng thế giới tiếp tục giảm, xuống 4.140 USD/ounce, thấp hơn hôm qua gần 10 USD sau báo cáo cho thấy lạm phát của Mỹ tăng cao.

Giá vàng hôm nay 14/10: Giá vàng thế giới giảm 13 USD/ounce

Giá vàng hôm nay 14/10: Giá vàng thế giới giảm 13 USD/ounce

Thị trường

Giá vàng trong nước hôm nay tiếp tục giảm tại một số thương hiệu cho thấy thị trường trong nước đang chịu sức ép sau nhịp giảm của vàng thế giới.

Giá vàng hôm nay 13/10: Giá vàng thế giới giảm nhẹ

Giá vàng hôm nay 13/10: Giá vàng thế giới giảm nhẹ

Nhịp đập thị trường

Giá vàng thế giới đã giảm trở lại nhưng vẫn thấp hơn giá vàng miếng SIC 13 triệu đồng mỗi lượng.

Giá vàng còn dư địa tăng trong vài tuần tới, hướng tới vùng 4.300-4.350 USD

Giá vàng còn dư địa tăng trong vài tuần tới, hướng tới vùng 4.300-4.350 USD

Nhịp đập thị trường

Dự báo về giá vàng tuần này, các chuyên gia nhìn nhận còn nhiều dư địa tăng, khi chưa gặp rào cản kỹ thuật đáng kể cho đến vùng 4.300-4.350 USD/ounce.

Giá vàng hôm nay 12/10: Vàng trong nước biến động theo thế giới

Giá vàng hôm nay 12/10: Vàng trong nước biến động theo thế giới

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước tăng mạnh theo đà tăng của giá vàng thế giới. Giá vàng thế giới đã vượt qua mốc 4.200 USD/ounce khi thị trường mua vào với mức thấp đã giúp giá phục hồi.

Giá vàng hôm nay 10/10: Giá vàng thế giới gần chạm mức 4.200 USD

Giá vàng hôm nay 10/10: Giá vàng thế giới gần chạm mức 4.200 USD

Thị trường

Giá vàng thế giới sáng 10/10 tăng mạnh trong bối cảnh lợi suất trái phiếu Mỹ đang có tín hiệu hạ nhiệt.

Giá vàng hôm nay 9/10: Bật tăng thêm gần triệu đồng

Giá vàng hôm nay 9/10: Bật tăng thêm gần triệu đồng

Nhịp đập thị trường

Giá vàng thế giới lẫn trong nước đồng loạt đi lên khi nhà đầu tư lo lắng về nợ công lẫn lạm phát gia tăng.

Giá vàng hôm nay 8/10: Giá vàng trong nước biến động nhẹ

Giá vàng hôm nay 8/10: Giá vàng trong nước biến động nhẹ

Thị trường

Giá vàng trong nước hôm nay tăng giảm nhẹ trong biên độ hẹp. Trong khi giá vàng thế giới tiếp tục giảm xuống gần mốc 4.100 USD/oz.

Giá vàng hôm nay 7/10: Vàng thế giới giảm 11 USD mỗi ounce

Giá vàng hôm nay 7/10: Vàng thế giới giảm 11 USD mỗi ounce

Nhịp đập thị trường

Vàng thế giới giảm 11 USD mỗi ounce, xuống 4.153 USD. Giá vàng dao động trong biên độ hẹp khi chờ đợi thông tin tin biên bản cuộc họp chính sách gần nhất của Cục Dự trữ liên bang Mỹ (Fed), số liệu yêu cầu trợ cấp thất nghiệp hàng tuần và chỉ số tâm lý người tiêu dùng.

Giá vàng hôm nay 6/10: Giảm hơn 3% sau 1 tháng

Giá vàng hôm nay 6/10: Giảm hơn 3% sau 1 tháng

Nhịp đập thị trường

Giá vàng gần đây khá ổn định nhưng giữ xu hướng chung là giảm. Giá vàng trong nước đã giảm hơn 3% sau 1 tháng. Nếu so với đỉnh thiết lập hồi tháng 1, vàng đã mất giá gần 48 triệu đồng/lượng.

Giá vàng hôm nay 5/10: Vàng trong nước giao dịch quanh mốc 143,5 triệu đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 5/10: Vàng trong nước giao dịch quanh mốc 143,5 triệu đồng/lượng

Nhịp đập thị trường

Sáng 5/10, thị trường vàng trong nước tiếp tục duy trì trạng thái ổn định sau những phiên biến động mạnh cuối tháng 9. Giá vàng miếng tại nhiều thương hiệu lớn gần như không thay đổi so với phiên trước, trong khi giá vàng thế giới có xu hướng nhích tăng.

Giá vàng hôm nay 3/10: Giao dịch quanh mức 144 triệu đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 3/10: Giao dịch quanh mức 144 triệu đồng/lượng

Thị trường

Giá vàng trong nước đứng yên với mỗi lượng vàng miếng bán ra dưới ngưỡng 144 triệu đồng/lượng.

Giá vàng hôm nay 2/10: Giảm từ 300.000 - 800.000 đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 2/10: Giảm từ 300.000 - 800.000 đồng/lượng

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước đồng loạt giảm tại đa số các hệ thống kinh doanh vàng bạc lớn so với hôm qua. Mức giảm dao động phổ biến từ 300.000 đến 800.000 đồng mỗi lượng.

Giá vàng hôm nay 1/10: Vàng thế giới chịu áp lực bán

Giá vàng hôm nay 1/10: Vàng thế giới chịu áp lực bán

Nhịp đập thị trường

Giá vàng hôm nay 1/10 đồng loạt giảm khi vàng thế giới quay đầu giảm mạnh từ vùng 4.220 USD/ounce do chịu áp lực bán, trong khi SJC và vàng nhẫn cùng hạ 300.000 đồng/lượng.

Giá vàng hôm nay 30/9: Giá vàng trong nước bật tăng trở lại

Giá vàng hôm nay 30/9: Giá vàng trong nước bật tăng trở lại

Thị trường

Sau khi chạm đáy 1 tháng trong phiên 29/9, giá vàng trong nước sáng nay bật tăng trở lại với mức tăng 1 triệu đồng/lượng.

Giá vàng hôm nay 29/9: Vàng miếng SJC cao hơn thế giới 12 triệu đồng/lượng

Giá vàng hôm nay 29/9: Vàng miếng SJC cao hơn thế giới 12 triệu đồng/lượng

Nhịp đập thị trường

Giá vàng trong nước đồng loạt giảm mạnh nhưng vẫn cao hơn thế giới 10,6 - 12 triệu đồng/lượng.

Phố Wall chưa có quan điểm rõ ràng về xu hướng ngắn hạn của giá vàng

Phố Wall chưa có quan điểm rõ ràng về xu hướng ngắn hạn của giá vàng

Nhịp đập thị trường

Khảo sát vàng hàng tuần mới nhất của một trang chuyên về kim loại quý cho thấy giới phân tích Phố Wall chưa có quan điểm rõ ràng về xu hướng ngắn hạn của giá vàng.

Giá vàng hôm nay 28/9: Giảm xuống mức thấp nhất trong một tháng

Giá vàng hôm nay 28/9: Giảm xuống mức thấp nhất trong một tháng

Thị trường

Giá vàng trong nước đồng loạt giảm mạnh cùng kim loại quý thế giới. Vàng miếng hiện đang ở mức thấp nhất trong vòng một tháng qua.

Giá vàng hôm nay 26/9: Giá vàng thế giới tiếp tục giảm

Giá vàng hôm nay 26/9: Giá vàng thế giới tiếp tục giảm

Thị trường

Giá vàng trong nước tiếp tục đứng yên trong phiên cuối tuần dù thị trường thế giới giảm nhẹ.

Giá vàng hôm nay 25/9: Vàng trong nước tiếp tục điều chỉnh giảm

Giá vàng hôm nay 25/9: Vàng trong nước tiếp tục điều chỉnh giảm

Thị trường

Giá vàng thế giới tiếp tục chịu áp lực từ đồng USD mạnh lên cùng với giá dầu và lợi suất trái phiếu tiếp tục tăng, kéo theo xu hướng trượt giá tại thị trường trong nước.

  • Tiếp Thị
  • Thị Trường
  • Đầu tư và Tiếp thị
  • Bất động sản và Tiếp thị
  • Tiêu dùng và Tiếp thị
  • Doanh nghiệp - Doanh nhân
  • video
  • Tạp chí in
Tạp chí Doanh nghiệp và Tiếp thị ISSN 3030-4253

TẠP CHÍ DOANH NGHIỆP VÀ TIẾP THỊ ĐIỆN TỬ

Cơ quan chủ quản: Trung ương Hội Marketing Việt Nam

Địa chỉ: Tầng 5 số 34 phố Giang Văn Minh, phường Ba Đình, Hà Nội

Tel: 024. 6682.5543 - Hotline: 0968.491.036

Email: info@doanhnghieptiepthi.vn

Hệ thống văn phòng đại diện

Phó Chủ tịch Hội Marketing Việt Nam, Tổng Biên tập:
PGS. TS Hoàng Xuân Lâm

Phó Tổng Biên tập kiêm Thư ký Tòa soạn: ThS Phùng Xuân Lâm

Giấy phép hoạt động báo chí số 72/GP-BTTTT do Bộ Thông tin và Truyền thông cấp ngày 26/02/2020

® Chỉ được phát hành lại thông tin từ website này khi có sự đồng ý bằng văn bản của Tạp chí Doanh nghiệp và Tiếp thị.